เรื่องการลงทุนมีหลายสำนัก บางคนเรียนมาหลายสำนักแล้วจับจุดไม่ถูก โยงไม่ได้ ทางแก้ง่ายคือ ต้องศึกษาให้ลึกขึ้นถึงที่มาที่ไปของมัน
การศึกษาขั้นต้นเรียนรู้วิธีใช้งาน
การศึกษาขั้นสูงเรียนรู้ที่มา
ถ้ารู้ที่มาไม่มีวิชาไหนตีกัน
ทุกวิชาที่เรียนกันเป็นข้อสรุปของปัญหา ถ้าไปอ่านงานวิจัยบทแรกคือความสำคัญของปัญหา ก็ตั้งคำถามและทำการทดลองและสรุปผล ตำราเรียนก็คือรวบรวมบทสรุปของหลายๆปัญหา รู้ที่มาว่าแต่ละเครื่องมือเหมาะกับปัญหาอะไร ไม่ต้องเสียเวลาลองผิดลองถูก
ถ้ารุ้ที่มาที่ไปของมันแล้ว เราสามารถนำความรู้จากหลายๆที่หลายๆศาสตร์มารวมกันแล้วกลั่นมาเป็นแนวของเราเอง
เรียนจบมาการใช้งานก็แค่ เมื่อเจอปัญหา ตีปัญหาให้แตก เลือกเครื่องมือให้ถูก ไม่มีเครื่องมือเทพตัวไหนที่สามารถตอบทุกปัญหา
![investidea สอนเล่นหุ้นด้วยปัจจัยพื้นฐาน](http://4.bp.blogspot.com/-A_2sXrnPwY8/V01dNSLPE8I/AAAAAAAAGSU/xBdmnnxyl4sYNhL9mphWMsIZvvQIbo3bQCK4B/s1600/%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A7%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%259A.png)
หลักสูตรสอนเล่นหุ้นด้วยปัจจัยพื้นฐานสไตร์ VI สอนหุ้นกลุ่มเล็ก ตอบทุกปัญหาการลงทุน
เจาะลึกหุ้นอย่างเซียนเห็นผล 100% สไตร์ อ.ภัทรธร
**สอบถามรายละเอียดและตารางอบรมที่ (รับจำนวนจำกัด)
**ดูรายละเอียดหลักสูตรเพิ่มเติมได้ที่นี่ CLICK
วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2558
สมัครสมาชิก:
ส่งความคิดเห็น
(
Atom
)
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น
สงสัยอะไรถามได้ครับผม