ตะก่อนดูพื้นฐานอย่างเดียว จังหวะเข้าออกตามอารมณ์ หุ้นตกเยอะๆ ราคา side way แต่มี story ดีๆ ที่ทำให้มูลค่ากิจรออยู่ก็ซื้อไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ขึ้น เดี๋ยวนี้ต้องเริ่มศึกษาเรื่องเทคนิคเดี๋ยวคุยกับเพื่อนไม่รู้เรื่อง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj6QG-gqArLSkdAYr-vJ4Pg5iQ5Zq8Gsmqp3Xi0gqf_944K_GaOJr9kRDrAA5Wp18AlmY9NaafauV1dHshoxlgFBmyoG9Y03rv-H8L9bS144kS-9rLn0Iz0BVHwO7SxfpCfgcsSDCWgo97P/s1600/isalaryman_20130924.jpg) |
แท่งเทียนเขียวกับแดง |
แท่งเทียนหลายๆแท่งต่อกันเป็นกราฟ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5yvxS9nrPLiB8U0O1BSAvDA9P86wHo2N3zugsWL6Avfz3WUovUYBEpCI137omFzKR5YvR2YuWju-Uvut_FRxtkSmg-efJmYnSIliTjrpqgUtxcIXs80gQbYp-NbOgb79PRpvvj92dM1HD/s1600/candlestickhdb.jpg) |
กราฟ |
หุ้นมีขึ้นก็ต้องมีลง หลายคนก็พยายาม ดูรูปแบบการกลับตัว เพราะเชื่อว่าซื้อตอนกลับตัวจากขาลงเป็นขาขึ้นเราจะเป็นไม้แรกกำไรดี พอจะกลับตัวเป็นขาลงก็ขายได้จุดสูงสุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFyvm34azbCoeJgQ_GrPNRzCYZ05BtUgaDCGK_D2wFUHov36BzIrt6_9KB-6l_HC_JiqVtIMxoHF2WhVyaYKibeQzkZYKT5TkeZOmrDEWmhqOxOs7gSK3_unplKCeqJUNKEnYnkzd-_1v4/s1600/Candlestick_1.png) |
รูปแบบแท่งเทียนกลับตัว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQd4GQAgpvsTEDE3TstStrppL9Y0PXXRkM2zD5-fMzQel9gV02abu7pR3gMYLEClHNGhPIASzl6PzoE7y8e32jnUy6FKxGL4usNV1HwADhfgE5BcKUmvO8oFIni6qtI-sd8m5fnS0ao3EP/s1600/Bullish_pattern.jpg) |
กลับตัวแบบกระทิง จะขึ้น |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNpqV9NwduOLpLLbTMOqyaMKYUDkM0xzLfrJL7RYbGMGCXh-AGQKoKVBt2fTrWy4cCW9hCCnPzJN-SV2pz84_p-RfJe3jevItUXe4l18HaUABWUky6MHzG3Do9a8VEfdTlGDYSbVCXN_wd/s1600/bearish_pattern.jpg) |
กลับตัวแบบหมี มันจะลง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIZ2WsmQqHcBiO44PMhuaTSjEDdsc3uiRR_HggrazlyWWT80g2hguue6vJozi206TkFLYCUKc3lBsiElTsAqTshmPmeABrIMzc3lTwxTh9kuBIhUpJw_p5c2Jd4wCJije88NHC66LAyS4M/s1600/bf438a4c3a2b571768e5bc1deae79527.jpeg) |
นี่ก็มาเป็นชุด ดูแบบกลุ่ม |
ในขณะเดียวกันเจ้ามือก็เรียนตำราเล่มเดียวกัน บางทีเจ้ามืออยากเก็บหุ้นก้อขายหุ้นออกมาให้เกิดสัญญาณขาย พอคนขายเจ้ามือก้อเก็บ ใช้กราฟเป็นเครื่องมือ เป็นอีกมุมมองนึงเหรียญมีสองด้านครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6rLa9z80Qu_aibFqYbw2Cu1gLtY13PITr7OUrQC76JWqVyA6Dht9YvqjzLqeeI7AQEdFiugLwb9jr-C0M8wsDM3UnEuTsmdxiZ2ljI2f5I1MUeaF1oNnIm9kkMkfNvH3o18BaxKDKK_1g/s1600/10470607_862245533804893_1579480334952901901_n.jpg) |
เหรียญมีสองด้านบางคนก็ใช้กราฟแบบนี้ |
เรื่องกราฟนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ ซูฮกเซียนเทคนิคจริงๆ
ไม่มีความคิดเห็น :
แสดงความคิดเห็น
สงสัยอะไรถามได้ครับผม